Labarai na farko game da ofishin akwatin fim din "Star Wars: Skywalker Rising" (2019) ya bayyana a kan hanyar sadarwar, wanda darajarsa ta kasance mafi ƙasƙanci a tsakanin sauran fim ɗin saga. Ya zama cewa ofishin akwatin da aka taru bai yi daidai da tsammanin mahalicci ba, kuma yawancin masu sukar ra'ayi da 'yan kallo sun soki irin wannan ƙarshen ƙididdigar almara.
Kudade
A karshen makon farko, fim din ya samu kusan dala miliyan 175 a Amurka da Kanada, a bayyane a bayan sassan baya na saga (na farkon karshen mako, The Force Awakens ya fara ne daga dala miliyan 248, da The Last Jedi - daga dala miliyan 220). Sauran duniya sun kara dala miliyan 198 zuwa wannan adadi.
A cikin Rasha, tarin tef ɗin ma bai zama mafi ban sha'awa ba - a ranar farko ta rarrabawa, ɓangaren ƙarshe na Star Wars ya tara ruble miliyan 334. Kodayake fim ɗin ya ɗauki wuri na farko a tsakanin sauran ayyukan, har yanzu ya kasa samun ci gaban ɓangaren da ya gabata na The Last Jedi, wanda ya sami miliyan 467 a farkon.
Nawa ne Star Wars: Skywalker Rising (2019) ya samu a ofishin akwatin duniya? A halin yanzu, tef din ya kawo Disney dala miliyan 433. An yi jita-jitar kasafin kudin shirya fim din kusan dala miliyan 300.
Zargi da kimantawa
Da yawa suna lura cewa fim na ƙarshe a cikin saga bai bambanta da waɗanda suka gabata ba, ba zai iya mamakin kowane irin zest ba, wanda shine dalilin da ya sa sake duba shi ya zama mai ƙarancin ƙarfi (ƙimar CinemaScore kawai B + ce). An yiwa Skywalker 6.2 akan Kinopoisk kuma 7.0 akan IMDb.
Abin sha'awa, mai wasan kwaikwayo Mark Hamill ya bayyana a cikin kashi na tara ba kawai kamar Luka Skywalker ba. Daraktan ya ba shi izinin yin magana da baƙon Bulio, wanda a ɗayan wuraren ya sanar da jarumawa cewa mayaudari ya shigo cikin Farkon tsari.
Ba tare da ƙananan rikice-rikice ba. Masu kallo sun zargi shafin tara kayan tumatir da daskarar da kimar Star Wars.
Masu sauraro sun lura cewa a cikin 'yan kwanaki bayan fitowar labarin ƙarshe a kan allon, ƙimarsa bai canza ba kuma ya makale a 86%. A lokaci guda, sababbin ra'ayoyi da sake dubawa sun bayyana a kai a kai.
Changedididdigar masu sukar sun canza kuma sun kai 55%, wanda ke nuna ƙarami mai nuna alama. Ba a san abin da ya haifar da irin waɗannan abubuwan ba, amma masu amfani da hankali sun lura cewa ƙimar abin da ya faru "Forcearfin Forcearfi" ya kasance kuma kashi 86%.
Nazarin Darakta
Darektan kansa, JJ Abrams (Armageddon, Star Trek, Kyakkyawan Rayuwa) yayi magana a taƙaice kuma game da sukar labarin da ya gabata: “Komai ya wuce gona da iri. Ko dai komai daidai yadda na gani ne, ko kuma ku makiyina ne. " Ya kuma ce ya damu da rashin jituwa da yawancin masu kallo da irin wannan karshen. Abrams ya san tun farkon cewa duk wata shawara game da fim na iya zama mai rikici sosai, kuma magoya baya za su yi daidai. Amma yana son masu sauraro suyi la'akari da duk nuances na ɓangaren ƙarshe.
Imantawa da labarai na ofis don Star Wars: Skywalker Rising (2019) bai gamsar da masu yin sa ba. Fim ɗin ya zama ba shi da nasara fiye da ɓangarorin da suka gabata na saga, ya ɓata wa yawancin masu kallo rai kuma ya karɓi ra'ayoyi mara kyau. Koyaya, har yanzu yana da daraja ziyartar farkon sa don girmamawa ga ƙaunataccen fim ɗin ku, wanda ya sami ƙarshen ma'ana.